Ảnh e-Visa Campuchia

Ảnh e-Visa Campuchia — Quy cách ảnh

Đây là quy chuẩn kích thước cho ảnh Ảnh e-Visa Campuchia. Khi bạn chọn ảnh, ảnh sẽ được tự động cắt và kiểm tra theo các thông số này.

Kích thước ảnh30 × 45 mm
Chiều cao đầu24–30 mm
Từ đáy ảnh đến mắt26–32 mm
Màu phông nền#FFFFFF
Kích thước pixel400 × 600 px

Tạo theo quy cách này

Tóm tắt yêu cầu

Ảnh Ảnh e-Visa Campuchia hoàn thiện có kích thước 30 × 45 mm (1.2 × 1.8 in). Khi in ở độ phân giải 300 dpi sẽ là 400 × 600 pixel.

Chiều cao đầu, tính từ cằm đến đỉnh tóc, phải đạt từ 24–30 mm, chiếm khoảng 60% chiều cao bức ảnh. idphotopass canh chuẩn ở mức 27 mm, ngay chính giữa khoảng quy định.

Mắt phải cách mép dưới bức ảnh từ 26–32 mm, để khuôn mặt nằm ở trung tâm và có khoảng trống phía trên đỉnh đầu.

Phông nền phải là trắng (#FFFFFF), trơn và đủ sáng đều, không có bóng đổ, họa tiết hay người khác. idphotopass sẽ tự động đổi phông nền sang màu này.

Ảnh Ảnh e-Visa Campuchia được nộp dưới dạng tệp kỹ thuật số 400 × 600 pixel thay vì bản in.

Nhìn thẳng vào máy ảnh với nét mặt tự nhiên, ngậm miệng và mở rõ hai mắt. Tránh để kính bị lóa sáng, không đội mũ hay khăn trùm đầu trừ lý do tôn giáo hoặc y tế. Mặc trang phục thường ngày có màu tương phản với phông nền.

Trước khi tải xuống, idphotopass sẽ kiểm tra chiều cao đầu, vị trí mắt, góc mặt, độ sáng và phông nền theo đúng quy định của Ảnh e-Visa Campuchia rồi hướng dẫn bạn chỉnh sửa nếu cần.

Cách tạo ảnh Ảnh e-Visa Campuchia

  1. Mở trình chỉnh sửa với quy chuẩn Ảnh e-Visa Campuchia đã được chọn.
  2. Chọn ảnh từ điện thoại hoặc máy tính (JPG, PNG hoặc HEIC). Ảnh được xử lý ngay trong trình duyệt và không bao giờ tải lên mạng.
  3. Hệ thống tự nhận diện khuôn mặt và cắt ảnh theo kích thước 30 × 45 mm với tỷ lệ đầu và mắt đúng chuẩn. Bạn có thể chỉnh phóng to và vị trí nếu muốn.
  4. Phông nền được đổi thành trắng và kết quả được đối chiếu với các quy chuẩn.
  5. Tải về ảnh đơn lẻ hoặc tờ in kích thước 4×6 in (10×15 cm) gồm nhiều ảnh kèm đường viền cắt.

Câu hỏi thường gặp

Ảnh Ảnh e-Visa Campuchia có kích thước bao nhiêu?

Ảnh Ảnh e-Visa Campuchia hoàn thiện có kích thước 30 × 45 mm (1.2 × 1.8 in). Khi in ở độ phân giải 300 dpi sẽ là 400 × 600 pixel. Phông nền phải là trắng (#FFFFFF), trơn và đủ sáng đều, không có bóng đổ, họa tiết hay người khác. idphotopass sẽ tự động đổi phông nền sang màu này.

Tôi có thể tự chụp ảnh Ảnh e-Visa Campuchia tại nhà không?

Có. Hãy đứng cách bức tường trơn khoảng 1,5 m trong ánh sáng ban ngày đều, nhờ người khác chụp ngang tầm mắt, sau đó để idphotopass cắt ảnh về kích thước 30 × 45 mm, thay phông nền và căn chỉnh vị trí đầu, mắt.

Trình tạo ảnh Ảnh e-Visa Campuchia có miễn phí không?

Có. Cắt ảnh, đổi phông nền, kiểm tra quy chuẩn và tải về đều miễn phí hoàn toàn, không cần đăng ký tài khoản và không có hình mờ. Quá trình xử lý diễn ra hoàn toàn trong trình duyệt của bạn.

Tôi có thể tự in ảnh Ảnh e-Visa Campuchia không?

Có. Hãy tải về tờ in 4×6 in, in ở tỉ lệ 100% trên giấy in ảnh ở độ phân giải 300 dpi rồi cắt theo các đường hướng dẫn. Mỗi bức ảnh in ra sẽ chuẩn xác 30 × 45 mm.

Quy chuẩn liên quan